Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Poll

SỰ HÀI LÒNG CỦA CÁC BẠN VỀ DIỄN ĐÀN ?

Xem kết quả

Latest topics

» Hack account facebook với BackTrack 5 !!!
by hoaislovely000 Tue Sep 23, 2014 9:10 am

» Vài pé cào cào cho anh em !!! tỷ lệ 60% nhé
by hoaislovely000 Tue Sep 23, 2014 9:05 am

» Vui vẻ Sử dụng cc chùa
by langquen Fri Jan 03, 2014 10:35 pm

» Share Di BotNet v2.0 (Công cụ DDos cực mạnh) {Có video hướng dẫn} !!!!
by photuong1994 Wed Jan 01, 2014 10:25 am

» Share 1 số Host Unlimited cho anh em.
by photuong1994 Tue Dec 31, 2013 6:38 pm

» Auto Shutdown
by photuong1994 Tue Dec 31, 2013 6:15 pm

» tắt máy bạn chat online
by huong_cvp Sun Nov 17, 2013 3:18 pm

» Phần Mềm Nhận Dạng Khuôn Mặt - Thay cho gõ Password
by huong_cvp Sun Nov 17, 2013 1:47 pm

» Tool hack shop cho các mem
by 007lox Mon Nov 11, 2013 8:59 pm

» SỰ HÀI LÒNG CỦA CÁC BẠN VỀ DIỄN ĐÀN ?
by totbungvl Fri May 17, 2013 7:12 pm

» MU Hoàng Kim Season 6.5 - Server Hoàn Mỹ OPEN BETA 10/03/2013
by thanghdth Sat Mar 09, 2013 4:19 pm

» MU Hoàng Kim Season 6.5 - Server Hoàn Mỹ OPEN BETA 10/03/2013
by thanghdth Sat Mar 09, 2013 4:19 pm

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

admin

admin
Admin
Khi bạn lập một nick mới để phục vụ cho một mục đích nào đó, bạn thường muốn làm luôn việc chuyển danh sách friend từ nick cũ sang nick mới để giữ liên lạc với họ một cách thông suốt.

Xin giới thiệu cách để bạn chuyển được hết danh bạ bạn bè của mình.

Bạn thường dùng cách mặc định trong Yahoo Messenger nhưng cách này có một số hạn chế khiến cho nhiều khi bạn không thể chuyển hoàn toàn các friend trong nick cũ của mình.

Cách mặc định của Yahoo Messenger:

Trong nhiều trường hợp đơn giản, bạn có thể dùng cách mặc định của Yahoo Messenger để chuyển danh sách bạn bè từ nick này qua nick khác bằng cách mở Yahoo Messenger rồi vào Contacts > Send My Messenge List...

Trong cửa sổ hiện ra, bạn sẽ tìm đến vị trí nick mới lập của bạn rồi nhấn chọn nó. Tiếp theo, bạn nhấn Next để sang trang kế. Ở phần này, bạn hãy đánh chọn lên mục Select all để chọn hết tất cả các friend trong danh sách của bạn rồi nhấn Finish để gửi đi.

Bây giờ, bạn hãy đăng nhập vào nick mới, và bạn sẽ nhận được toàn bộ friend trong danh sách từ nick cũ của bạn. Lúc đó, bạn chỉ việc nhấn chuột lần lượt lên các liên kết View Contacts ở từng dòng.

Trong cửa sổ hiện ra, bạn chọn tiếp mục Select All > Next > lựa thư mục để lưu nick bạn bè > Next > Finish. Như vậy là bạn đã chuyển được hết tất cả bạn bè từ nick cũ sang ncik mới.

Tuy nhiên, sau khi bạn chuyển xong thì Yahoo Messenger sẽ phát một lệnh yêu cầu add nick cho những bạn bè của bạn, nếu họ chấp nhận thì không sao nhưng nếu họ không chấp nhận thì xem như bạn sẽ không thể chuyển hết tất cả các bạn bè được.

Cách dùng hộp thư Yahoo Mail:

Bạn có thể dùng hộp thư Yahoo Mail để chuyển nhanh hơn, trước tiên, bạn hãy chuyển toàn bộ danh bạ từ hộp thư Yahoo Mail cũ (tương ứng nick Yahoo chat cũ) sang hộp thư Yahoo Mail mới (tương ứng nick Yahoo chat mới) bằng cách mở hộp thư Yahoo cũ, bấm mục Options > Mail Options > Address Book > Import/Export, trong dòng Export, dòng Yahoo! CSV bạn nhấn nút Export Now rồi tải file danh bạ về máy.

Sau đó, bạn mở hộp thư Yahoo mới lên, vào Options > Mail Options > Address Book > Import/Export, trong dòng Import, mục Choose a program to import contacts from – bạn chọn là Yahoo! (.CSV file), dòng Specify the file to import – bạn nhấn nút Browse rồi tìm đến file danh bạ kia, cuối cùng bạn nhấn nút Import Now để đưa file danh bạ của hộp thư cũ vào hộp thư mới.

Bây giờ, bạn mở Yahoo Messenger rồi vào Contacts > Import Contacts, đánh chọn mục Yahoo! Address Book rồi nhấn Next > Next > Finish để chuyển các nick từ tài khoản chat cũ sang tài khoản chat mới.

Dự phòng mất nick:

Nhiều trường hợp một ngày nào đó, bỗng bạn bị mất mật khẩu nick hay bị ai đó xóa mất tài khoản,...lúc đó chắc chắn bạn sẽ tiếc đứt ruột vì bao nhiêu bạn bè của bạn đang giữ liên lạc nay không còn cách nào để trò chuyện với họ nữa.

Vì thế, tốt nhất là bạn nên tạo ra một hoặc hai, ba bản sao nick dự phòng cho trường hợp một ngày nào đó bạn bị mất nick đang dùng. Sau khi tại ra nick dự phòng, bạn dùng công cụ của Yahoo hay chương trình chuyển nick miễn phí ở bên trên để đưa danh sách bạn bè sang nick dự phòng của mình. “Cẩn tắc vô ưu” mà, phải không các bạn?

http://h4cker.tk

khóc trong đêm

khóc trong đêm
newmember
hay quá, em đang định reg yahoo số , nên chuyển list friend sang lít mới ,thanks anh nha

tue1111

tue1111
newmember
huhu... mình bị mất mật khẩu và giờ muốn tạo nick mới và chuyển list nick cũ sang nick mới... zóng trường hợp dự phòng trên. Bi giờ bạn bè hok còn liên lạc dc nữa :vb

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]