Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Poll

SỰ HÀI LÒNG CỦA CÁC BẠN VỀ DIỄN ĐÀN ?

Xem kết quả

Latest topics

» Hack account facebook với BackTrack 5 !!!
by hoaislovely000 Tue Sep 23, 2014 9:10 am

» Vài pé cào cào cho anh em !!! tỷ lệ 60% nhé
by hoaislovely000 Tue Sep 23, 2014 9:05 am

» Vui vẻ Sử dụng cc chùa
by langquen Fri Jan 03, 2014 10:35 pm

» Share Di BotNet v2.0 (Công cụ DDos cực mạnh) {Có video hướng dẫn} !!!!
by photuong1994 Wed Jan 01, 2014 10:25 am

» Share 1 số Host Unlimited cho anh em.
by photuong1994 Tue Dec 31, 2013 6:38 pm

» Auto Shutdown
by photuong1994 Tue Dec 31, 2013 6:15 pm

» tắt máy bạn chat online
by huong_cvp Sun Nov 17, 2013 3:18 pm

» Phần Mềm Nhận Dạng Khuôn Mặt - Thay cho gõ Password
by huong_cvp Sun Nov 17, 2013 1:47 pm

» Tool hack shop cho các mem
by 007lox Mon Nov 11, 2013 8:59 pm

» SỰ HÀI LÒNG CỦA CÁC BẠN VỀ DIỄN ĐÀN ?
by totbungvl Fri May 17, 2013 7:12 pm

» MU Hoàng Kim Season 6.5 - Server Hoàn Mỹ OPEN BETA 10/03/2013
by thanghdth Sat Mar 09, 2013 4:19 pm

» MU Hoàng Kim Season 6.5 - Server Hoàn Mỹ OPEN BETA 10/03/2013
by thanghdth Sat Mar 09, 2013 4:19 pm

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

admin

admin
Admin
Đáp ứng một số anh em Newbie yêu cầu !
Đây cơ bản cho Newbie còn các pro thì thôi ( ship trực tiếp , ship drop, ship nhầm nước ) Chúc anh em thành công

PHẦN 1: NHỮNG KHÁI NIỆM CƠ BẢN
Chắc chữ đầu tiên sẽ phải nói đến là chữ ship... Và còn nhìu chuyện khác như nào là ship drop, ship trực tiếp về VN rùi ship nhầm nước......
Nico xin giải thích những thắc mắc trên:
Thứ 1: Ship trực tiếp về Việt Nam chúng ta dùng chữ direct đi nhé, là người nhận hàng chính là bạn...
Thứ 2: Ship drop, có người hỏi drop là gì ? Xin thưa mặc dù trong từ điển của Lạc Việt hem có những từ ngữ của Underground, nhưng đa số bà con dân underground đều hiểu, thay vì ship về VN quá nghĩ hiểm cho shipper ( mấy bác C15 hay để ý gúm lém ) và những shop chỉ cho phép ship trong US thì các shipper của chúng ta tìm kiếm 1 dropper. Hàng chuyển đến dropper rùi dropper chuyển về VN cho shipper hoặc sell hàng dùm bên ấy rùi gửi $ về. Tất nhiên là trong việc nay dropper cũng nhận đc 1 số tiền thù lao và đa số thì dropper nhận đc số % nhiều hơn là shipper vì sao thì chắc ai cũng đã hiểu. ^^
Thứ 3: Ship nhầm nước, đây cũng gần như là tương tự việc ship hàng về Việt Nam, tuy nhiên có số số shop không cho phép ship hàng đến các nước trong blacklist của nó. Và VN của chúng ta thì thường là đa số dính trong các BL. Vì sao ư ?? ^^ Bạn đang ở diễn đàn nào thía ? Câu trả lời đóa hihihii.

Bây giờ nói đến việc order hàng ( bỏ chữ ship đi, nghe ghê quá kekeke).
Để có thể order hàng, khái niệm cơ bản nhất và những gì bạn cần sẽ được trình bày dưới đây.
Socks, Cvv, drop adresss.
Bạn có drop ở nước nào thì bạn nên vào site của nước ấy để order và chuyện tất nhiên là socks và cvv là của nước mà drop bạn sinh sống. Trừ những trường hợp có những shop bạn có thể dùng cvv khác nước để order cũng đc. Nhưng đa số những trường hợp này, tụi chủ shop thường yêu cầu bạn scan ID và credit card cho chúng xem.
Trong bài viết này, Nico chỉ bàn về việc ship hàng US thoai nhá.
Vấn đề đầu tiên Nico xin đc nhắc đến là socks, theo Nico nghĩ thì socks chiếm tới 60% việc thành công trong 1 order ( hên xui, nếu sai mấy bác pro chỉnh giúp em ).
Đa số chúng ta thường xài 3 loại socks.
1 - Private Socks SSH và Mocks
2 - Socks VIP72
3 - 5socks
Với private socks thì ngày trước là good nhưng giờ thì tình hình là chán hết rùi, ai cũng sài tuy là clear nhưng dính BL của shop, bên cạnh đó nhìu tụi reseller mua host của mấy ông lớn về bán lẻ như hostgator, bluehost, liquidweb, godaddy nên nhìu khi mua host ở domain khác mà check IP của nó ra chung 1 server thế nó mới buồn.
Với 5socks thì chắc anh em khỏi phải nói thì loại socks của 5socks quá good rùi. EM hok có gì bàn đến.
Đối với thằng VIP72, ưu điểm của nó là xài unlimited chứ ko limit như bên 5socks. Tuy ko good bằng, nhưng với những ai chịu khó thì sẽ tìm đc nhìu hạt ngọc trong số các hạt sạn. ^^
Nói chung về vấn đề của BL thì hôm trước đã có 1 topic nói rùi. Trong bài viết này Nico chỉ xin nhắc lại những điều quan trọng thoai.
1 - Lấy socks ở đâu, thì anh em tự biết gòi, mua account riêng hoặc lên forum UG lấy socks xài ^^
2 - Check địa chỉ của nó thì vào [You must be registered and logged in to see this link.]
3 - Xem blacklist của no thì vào site
Mã:

[You must be registered and logged in to see this link.]

Nói về bl đừng thấy list bao nhiu cho rằng socks đó bad. Bạn hãy xem nguyên nhân nào socks bị dính bl rùi quyết định xem có nên xài hay không. Sau đây là vài nguyên nhân dính bl
a) Dynamic IP : nếu dính bl loại này thì có thể dùng good, ko sao cả.
b) Exploited Server : Bỏ đi là vừa
c) Spam mail server : mức trung bình, cái nì tuỳ người sử dụng muốn xài hay không ^^.

Bây giờ nói đến việc order hàng.
Điều đầu tiên bạn vào 1 shop thì hãy xem điều gì ?
Trả lời : Bạn nên xem shop đó có hệ thống Verified by Visa thường gọi là VBV và Secured stercard hay không ?
Nếu như shop có VBV và Secured Mastercard thì bạn nênd dùng những con cvv visa và mast có thể passed, hoặc xài amex và discovery.
Tuỳ từng shop mà bill = ship , bill # ship .
Có người lại hỏi, bill = ship thì ship về chủ card à, vậy ship làm gì .
Trả lời : Bill = ship ở đây có nghĩa là Bill = Ship = Địa chỉ của drop , nghĩa là add của cvv và add của địa chỉ nhận hàng là nơi ở của drop.
Có thể lấy minh chứng, thằng
Mã:

[You must be registered and logged in to see this link.]

Thằng này dùng bill = ship = drop.
Còn với bill # Ship nghĩa là Địa chỉ bill phải đúng với địa chỉ của card, còn địa chỉ ship là add của drop.....

http://h4cker.tk

Jymmyminh

Jymmyminh
newmember
chả hiểu gì cả, chán

andyvip09

andyvip09
newmember
chỉ có thế thuui hả ...khó hiểu quá anh ơi

duchuy

duchuy
vip member
vip member
hic.Ở trang nào cũng nói vậy hết. Nhưng người hiểu thỉ chẳng có mấy người.hic

slatersb90

slatersb90
newmember
a share thêm tài liệu UG đi,e là newbie muốn học UG

langquen

langquen
trial mod
trial mod
hihi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]